Aug 19, 2026 Skildu eftir skilaboð

C276 vs C22 Hastelloy Pipe - Hvenær á að tilgreina hvert fyrir efna-, sjávar- og súrþjónustu

Ef þú ert að kaupa pípu úr nikkelblendi fyrir efnaverksmiðju, úthafsvettvang eða uppfærslu á hreinsunarstöð, þáHastelloy C276 á móti C22ákvörðun kemur venjulega eftir að 316L, 904L og jafnvel tvíhliða 2507 hafa verið útilokuð. Báðar málmblöndurnar tilheyra nikkel-króm-mólýbdenfjölskyldunni og leysa báðar vandamál sem ryðfrítt stál geta ekki. En þeir eru ekki skiptanlegir. Rangt val kemur fram sem ívilnandi suðuárás eftir átján mánuði, eða sem óvænt hola í oxandi klóríðlykkju sem efnið var aldrei fínstillt fyrir.

Vörueyðublöð

Bar & Rod

Plata & lak

Coil & Strip

Pípa og rör

Mátun: Flans, teigur, olnbogi, skeri osfrv.

Smíða: hringur, skaft, hringur, blokk osfrv.

c276 vs c22

Það sem staðlarnir segja: UNS N10276 vs N06022

Báðar málmblöndur falla undir sömu ASTM vöruforskriftir fyrir rör, rör, festingar, smíðar og plötu. Munurinn er tilnefning UNS og efnafræðileg mörk.

Vöruform ASTM forskrift C276 (UNS N10276) C22 (UNS N06022)
Óaðfinnanlegur pípa og rör ASTM B622 / ASME SB622 UNS N10276 UNS N06022
Soðið rör ASTM B619 / ASME SB619 UNS N10276 UNS N06022
Soðið rör ASTM B626 / ASME SB626 UNS N10276 UNS N06022
Innréttingar ASTM B366 / ASME SB366 WPHC276 WPHC22
Smíði ASTM B564 / ASME SB564 N10276 N06022
Plata/blað/ræma ASTM B575 / ASME SB575 N10276 N06022
Stöng/bar ASTM B574 / ASME SB574 N10276 N06022

 

Efnasamsetning og hvers vegna það skiptir máli

Frumefni C276 (UNS N10276) C22 (UNS N06022) Verkfræðiáhrif
Nikkel (Ni) Staða (~57%) Staða (~56%) Grunnfylki; sveigjanleika og SCC viðnám
Króm (Cr) 14.5 – 16.5% 20.0 – 22.5% Oxandi sýruþol; óvirkur kvikmyndastöðugleiki
Mólýbden (Mo) 15.0 – 17.0% 12.5 – 14.5% Draga úr sýruþol; holamótstöðu
Wolfram (W) 3.0 – 4.5% 2.5 – 3.5% Staðbundið tæringarþol í afoxandi sýrum
Járn (Fe) 4.0 – 7.0% 2.0 – 6.0% Lægra Fe í C22 bætir sýruvirkni
Kolefni (C) hámark 0.010% 0.015% Bæði ofur-kolefnislítið; engin hætta á ofnæmi
Kísill (Si) hámark 0.08% 0.08% Stýring á suðuhæfni
PREN (u.þ.b.) ~69 ~65 Bæði afar há; C22 aðeins lægri

 

Hola- og sprunguþol (ASTM G48)

ASTM G48 er staðlað járnklóríðpróf sem notað er til að raða málmblöndur fyrir klóríðþjónustu. Tölurnar hér að neðan eru dæmigerðar rannsóknarstofusvið, ekki tryggð lágmark, en þær aðskilja málmblöndurnar tvær greinilega:

Álblöndu PREN CPT (gráða) Aðferð A CCT (gráða) Aðferð B Vítisstuðull sjávar
316L 24 25 – 30 < 0 Takmarkað
2205 tvíbýli 35 45 – 55 20 – 25 Gott
2507 ofur tvíbýli 42 70 – 80 45 – 55 Frábært
Hastelloy C276 ~69 ~115 – 125 ~70 – 80 Framúrskarandi
Hastelloy C22 ~65 ~105 – 115 ~75 – 85 Framúrskarandi

Báðar málmblöndur standa sig betur en allar ryðfríu og tvíhliða einkunnir í klóríðþjónustu. C276 hefur örlítið hærra mikilvægan gryfjuhitastig vegna hærri mólýbden og wolfram. C22 hefur örlítið betra mikilvægan sprunguhita vegna hærra króms. Fyrir flest pípukerfi er annað hvort álfelgur of-hönnuð út frá gryfjusjónarmiði; hinn raunverulegi valkostur er efnaumhverfið.

 

Millikorna tæring í eins-soðnu ástandi (ASTM G28)

C22 var þróað að hluta til til að standast ívilnandi árás á suðuhita-svæðinu og samrunalínunni. Í ASTM G28 aðferð A prófun á soðnum sýnum:

 

C276eins og -soðið: tæringarhraði venjulega < 1,0 mm/ári, en getur sýnt staðbundna árás í mjög oxandi umhverfi ef lausnin er ekki glöðuð.

C22 eins og -soðið: tæringarhraði venjulega < 0,5 mm/ári, með betri viðnám gegn HAZ árás í blönduðum oxunar-/minnkandi þjónustu.

 

Fyrir pípusnúnur sem verða vettvangs-soðnar og ekki eftir-suðulausnarglöddar - sem er flestar - C22 veitir meiri öryggismörk gegn tæringu á -suðusvæði. Þetta er ein ástæða þess að C22 hefur orðið sjálfgefið fyrir fjölnota efnaverksmiðjur og lyfjapípukerfi.

 

Umhverfi-eftir-umhverfisvali

Þjónustuumhverfi Betra val Ástæða
Óblandað saltsýra (afoxandi) C276 Hærra Mo + W innihald
Blautt klórgas / hýpóklórít (oxandi) C22 Hærra Cr innihald kemur stöðugleika á óvirka filmu
Járnklóríð / kupriklóríð C22 Oxandi klóríðþjónusta
Blandað saltpétur/saltsýra (aqua regia gerð) C22 Víðtækari fjölhæfni
Sulfuric acid, reducing, >90 gráður C276 Sannað lægra tæringarhraði
Sjó / saltvatn / klóríð kælivatn Annað hvort Bæði framúrskarandi; C22 aðeins betri sprungumörk
Gleypiefni fyrir brennisteinslosun (FGD). C22 Oxandi klóríðmagn í slurry
Súr þjónusta með H2S (NACE MR0175) C276 eða C22 Bæði skráð; hörkustjórnun krafist

 

Þrjár raunverulegar verkefnasviðsmyndir

Atburðarás 1 - Saudi Aramco Acid Gas Field Injection Line

Þjónusta: Súrt blautt gas, 8% H2S, 50.000 ppm klóríð, 80 gráður, NPS 3 vinnslulína. Ákvörðun: Hastelloy C276 óaðfinnanlegur pípa í samræmi við ASTM B622, Sch 40S, lausn glóð, NACE MR0175 tvískiptur-vottaður, hörku Minna en eða jafnt og 23 HRC. Af hverju: Mjög dregur úr súru umhverfi með háum klóríðum stuðlar að Mo + W innihaldi C276. Full EN 10204 3.2 MTC með SGS skoðun fyrir Aramco samþykki.

 

Atburðarás 2 - Rotterdam Chemical Plant Chlor-Alkali Bleach Line

Þjónusta: Blautt klórgas og natríumhýpóklórít, 60 gráður, NPS 2 hljóðfæralykkja, sviði-soðnar spólur án -suðuglæðingar. Ákvörðun: Hastelloy C22 óaðfinnanlegur pípa í samræmi við ASTM B622, Sch 40S, ERNiCrMo-10 fylliefni, PED CE-merki, EN 10204 3.1. Hvers vegna: Oxandi klóríðþjónusta er hlynnt hærra krómi C22. Þar sem-soðið HAZ er tæringarþol mikilvægt vegna þess að glæðing lausnar eftir suðu er óframkvæmanleg í núverandi verksmiðju.

 

Atburðarás 3 - QatarEnergy Offshore Seawater Lift Pump Column

Þjónusta: Hrár sjór, umhverfishiti, NPS 8 súlupípa, soðin smíði. Ákvörðun: Annaðhvort C276 eða C22 soðið pípa samkvæmt ASTM B619; endanlegt val rekið af framboði og heildaruppsettum kostnaði. Af hverju: Báðar málmblöndur eru gríðarlega of-tilgreindar fyrir sjó frá tæringarsjónarmiði. Ákvörðunin hér er innkaupahagfræði og afgreiðslutími, ekki málmvinnsla.

 

Fljótleg-tilvísunarvaltafla

Parameter Hastelloy C276 (UNS N10276) Hastelloy C22 (UNS N06022)
Best fyrir Mjög minnkandi sýrur, há klóríð, súr þjónusta Oxandi sýrur, blandað oxandi/afoxandi, suðu-mikilvæg þjónusta
Cr innihald 14.5 – 16.5% 20.0 – 22.5%
Mo + W innihald 18 – 21% samanlagt 15 – 18% samanlagt
PREN ~69 ~65
CPT (ASTM G48 A) ~115 – 125 gráður ~105 - 115 gráður
CCT (ASTM G48 B) ~70 - 80 gráður ~75 - 85 gráður
ASTM pípa sérstakur B622 / B619 / B626 B622 / B619 / B626
Fyllingarmálmur ERNiCrMo-4 ERNiCrMo-10
NACE MR0175 Viðunandi, hörku Minna en eða jafnt og 23 HRC Viðunandi, hörku Minna en eða jafnt og 23 HRC
PED / AD 2000 Samþykkt með CE-merkingu Samþykkt með CE-merkingu
Dæmigert kostnaður Örlítið lægri 10 – 15% iðgjald í litlum stærðum

 

Algengar spurningar

GeturHastelloy C22skipta umC276í verkefninu mínu?

Oft já, en ekki sjálfkrafa. C22 er öruggari í staðinn þegar þjónustan inniheldur oxandi sýrur, blönduð oxandi/afoxandi aðstæður, eða þegar suðu á vettvangi án þess að eftir-suðuglæðingu er krafist. C276 er enn betri kosturinn fyrir óblandaða saltsýru, mikið-klóríðminnkandi umhverfi og súr þjónustu þar sem mesta gryfjuþol er þörf. Endur-uppfylltu alltaf WPS/PQR og staðfestu MTR efnafræðina áður en skipt er út.

 

Hvaða álfelgur er betra fyrir sjóþjónustu?

Báðir eru framúrskarandi í sjó. C22 er með örlítið betra gagnrýninn sprunguhitastig, sem skiptir máli í sprungutengingum, undir útfellingum eða í hægfara- saltvatni. C276 hefur örlítið betra krítískt gryfjuhitastig. Í flestum sjópípum er valið knúið áfram af öðru efnaumhverfi (td klór-alkalí vs. FGD) og framboði, ekki af sjótæringu eingöngu.

 

Þarf ég eftir-suðuhitameðferð fyrir C276 eða C22 rör?

Fyrir C276 er mælt með lausnarglæðingu eftir suðu fyrir árásargjarnustu þjónustuna, þó að málmblöndunni skili sér vel í -soðnu ástandi fyrir mörg forrit. Fyrir C22 er sjaldnar þörf á eftir-suðuglæðingu vegna þess að málmblönduna var sérstaklega hönnuð til að standast HAZ árás í -soðnu ástandi. Endanleg ákvörðun á heima í verkefninu WPS/PQR og tæringarverkfræði endurskoðun.

 

Hvaða skjöl ætti ég að biðja um fyrir olíu- og gasverkefni í Miðausturlöndum?

Beiðni: EN 10204 3.1 eða 3.2 Mill prófunarvottorð með fullum hita rekjanleika, PMI skýrslu, vatnsstöðuprófunarskrá, víddarskoðunarskýrslu, NACE MR0175/ISO 15156 yfirlýsingu og skoðunarvottorð þriðja aðila (SGS, Bureau Veritas, TÜV eða DNV) þegar eigandi krefst þess. Fyrir Saudi Aramco og ADNOC samninga, staðfestu einnig að birgirinn sé á viðurkenndum söluaðilalistanum eða geti staðist for-úttektina.

 

Hver er PED krafan fyrir Hastelloy pípu í Evrópu?

Bæði C276 og C22 rör sem notuð eru í evrópskum þrýstibúnaði sem flytja hættulega vökva úr hópi 1 verða að vera með CE-merkingu samkvæmt PED 2014/68/ESB. Flokkar II–IV krefjast þátttöku tilkynntra aðila. MTC ætti að vísa til EN 10204 3.1 eða 3.2, og DoC verður að skrá viðeigandi samhæfða staðla eða samþykki framleiðanda.

 

Ertu enn að ákveða á milli Hastelloy C276 og C22 fyrir næsta verkefni þitt?

HUITONG útvegar óaðfinnanlega og soðið nikkelblendirör í báðum flokkum samkvæmt ASTM B622/B619/B626, með fullu NACE MR0175 samræmi, PED CE-merkingu fyrir evrópskar sendingar og EN 10204 3.1/3.2 vottun. Sendu ferlisskilyrðin þín eða MTO tilmarket@htpipe.comeða WhatsApp+86-19339900201fyrir sömu-viku álfelgur og verðsvar.

Hafðu samband núna

 

 

 

Hringdu í okkur

whatsapp

Sími

Tölvupóstur

inquiry